Tư vấn đầu tư ra nước ngoài

Đầu tư gián tiếp ra nước ngoài của cá nhân được quy định như thế nào?

Đầu tư gián tiếp ra nước ngoài của cá nhân được quy định như thế nào?

Qúy bạn đọc đang vướng mắc về những quy định về đầu tư gián tiếp ra nước ngoài như thế nào? Sau đây Luật Trí Minh sẽ tư vấn sơ bộ như sau;

Qúy bạn đọc có nhu cầu cần được tư vấn trực tiếp, xin liên hệ: Hotline - 0961.683.366 / Email:lienhe@luattriminh.vn

Đầu tư gián tiếp ra nước ngoài của cá nhân được quy định tại Điều 5 Nghị định 135/2015/NĐ-CP Quy định về đầu tư gián tiếp ra nước ngoài như sau:

1. Nhà đầu tư là cá nhân có quốc tịch Việt Nam chỉ được thực hiện đầu tư gián tiếp ra nước ngoài dưới hình thức tham gia chương trình thưởng cổ phiếu phát hành ở nước ngoài.

2. Ngân hàng Nhà nước Việt Nam quy định cụ thể về:

a) Quy trình, thủ tục, nội dung thực hiện chương trình thưởng cổ phiếu của tổ chức nước ngoài tại Việt Nam quy định tại Khoản 1 Điều này;

b) Phương thức thực hiện, các nội dung khác liên quan đến việc tham gia chương trình thưởng cổ phiếu của cá nhân người lao động Việt Nam làm việc trong các tổ chức nước ngoài tại Việt Nam.

Trên đây là quy định về Đầu tư gián tiếp ra nước ngoài của cá nhân. Để hiểu rõ hơn Qúy bạn đọc nên tham khảo thêm tại Nghị định 135/2015/NĐ-CP.

Liên hệ dịch vụ tư vấn đầu tư nước ngoài - Công ty luật Trí Minh / Hotline: 0961.683.366  - Hỗ trợ qua Email:lienhe@luattriminh.vn

 

Liên hệ với chúng tôi

Điền thông tin của bạn vào đây